Tổ chức, thời gian, nội dung hội thi, hội thao Dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

Rate this post

Bạn đang không biết hình thức tổ chức, thời gian, nội dung thi đấu, hội thao được quy định như thế nào?. Trong bài viết dưới đây, các thầy cô trường THPT Chuyên Sóc Trăng sẽ giúp các bạn giải đáp cụ thể về hình thức tổ chức, thời gian và nội dung Hội thi Dân quân tự vệ.

Hình thức tổ chức, thời gian, nội dung Hội thi Dân quân tự vệ và Hội thao được quy định như thế nào?

Trả lời:

1. Tại khoản 3 Điều 8 Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định về tổ chức, thời gian tổ chức hội thao, hội thao như sau:

Bạn đang xem: Hình thức tổ chức, thời gian, nội dung Hội thao Dân quân tự vệ và Hội thao được quy định như thế nào?

a) Bộ Quốc phòng định kỳ 5 năm tổ chức hội thao toàn quốc một lần;

b) Các quân khu, tổng cục, lực lượng vũ trang, quân chủng, tập đoàn, tổng công ty định kỳ 5 năm tổ chức hội thi, hội thao dân quân tự vệ thuộc quyền;

c) Địa phương tổ chức hội thi, hội thao dân quân tự vệ thuộc địa phương 02 lần trong 05 năm;

d) Căn cứ vào tình hình, yêu cầu nhiệm vụ quốc phòng, cơ quan, tổ chức thuộc bộ, ngành trung ương tổ chức hội thao, hội thao phù hợp cho lực lượng tự vệ thuộc quyền ít nhất 05 năm một lần.

2. Tại khoản 4 Điều 8 Thông tư 69/2020/TT-BQP quy định: Nội dung do cấp tổ chức cuộc thi quyết định.

Tìm hiểu thêm: Cách tạo bộ sưu tập ảnh đẹp với Pitu
READ  Địa chỉ MAC và địa chỉ IP khác nhau như thế nào?

Đăng bởi: Cakhia TV

Chuyên mục: Hỏi đáp tổng hợp

Xem thêm Hình thức tổ chức, thời gian, nội dung hội thi, liên hoan của dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

Hình thức tổ chức, thời gian, nội dung Hội thi Dân quân tự vệ và Hội thao được quy định như thế nào?

Trả lời:

1. Tại khoản 3 Điều 8 Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định về tổ chức, thời gian tổ chức hội thao, hội thao như sau:

a) Bộ Quốc phòng định kỳ 5 năm tổ chức hội thao toàn quốc một lần;

b) Các quân khu, tổng cục, lực lượng vũ trang, quân chủng, tập đoàn, tổng công ty định kỳ 5 năm tổ chức hội thi, hội thao dân quân tự vệ thuộc quyền;

c) Địa phương định kỳ 05 năm tổ chức hội thao, hội thao cho lực lượng dân quân tự vệ thuộc quyền;

d) Căn cứ vào tình hình, yêu cầu nhiệm vụ quốc phòng, cơ quan, tổ chức thuộc bộ, ngành trung ương tổ chức hội thao, hội thao phù hợp cho lực lượng tự vệ thuộc quyền ít nhất 05 năm một lần.

2. Tại điểm 4 Điều 8 Thông tư số. Thông tư 69/2020/TT-BQP quy định: Nội dung do cấp tổ chức cuộc thi quyết định.

Bản quyền bài viết thuộc trường Cakhia TV. Mọi sao chép đều là gian lận!

Nguồn thông dụng:

/

Cảm ơn bạn đã đọc bài viết Tổ chức, thời gian, nội dung hội thi, hội thao Dân quân tự vệ được quy định như thế nào? . Đừng quên truy cập Cakhia TV Trang web xem trực tiếp bóng đá không quảng cáo hot nhất hiện nay

READ  Mua hàng tiktok shop có được kiểm tra hàng không ?

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *