Hoạt động sẵn sàng chiến đấu của Dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

Rate this post

Tôi không biết hoạt động sẵn sàng chiến đấu của dân quân tự vệ được quy định như thế nào? Bài viết dưới đây, các thầy cô trường THPT Chuyên Sóc Trăng sẽ giúp các bạn giải đáp cụ thể hoạt động sẵn sàng chiến đấu của dân quân tự vệ được quy định như thế nào?.

Hoạt động sẵn sàng chiến đấu của dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

Trả lời:

Điều 29 Luật Dân quân tự vệ quy định các hoạt động sẵn sàng chiến đấu bao gồm:

Bạn đang xem: Trạng thái sẵn sàng chiến đấu của Dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

1. Duy trì, thực hiện chế độ sẵn sàng chiến đấu của Dân quân tự vệ.

2. Xây dựng, điều chỉnh, hoàn chỉnh kế hoạch dân quân tự vệ.

3. Làm hạt nhân xây dựng làng, xã, khu phố, thị trấn chiến đấu; tham gia xây dựng cơ sở vững mạnh toàn diện, khu vực phòng thủ, nền quốc phòng toàn dân, thế trận quốc phòng toàn dân gắn với xây dựng an ninh nhân dân, thế trận an ninh nhân dân trên địa bàn.

4. Tham gia thực hiện các biện pháp chiến tranh thông tin, chiến tranh mạng và các hoạt động khác.

Đăng bởi: Cakhia TV

Chuyên mục: Hỏi đáp tổng hợp

Xem thêm Hoạt động sẵn sàng chiến đấu của dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

Hoạt động sẵn sàng chiến đấu của dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

READ  Hướng dẫn cách căn lề trong Word đơn giản bằng vài cú click

Trả lời:

Điều 29 Luật Dân quân tự vệ quy định các hoạt động sẵn sàng chiến đấu bao gồm:

1. Duy trì, thực hiện chế độ sẵn sàng chiến đấu của Dân quân tự vệ.

2. Xây dựng, điều chỉnh, hoàn chỉnh kế hoạch dân quân tự vệ.

3. Làm hạt nhân xây dựng làng, xã, khu phố, thị trấn chiến đấu; tham gia xây dựng cơ sở vững mạnh toàn diện, khu vực phòng thủ, nền quốc phòng toàn dân, thế trận quốc phòng toàn dân gắn với xây dựng an ninh nhân dân, thế trận an ninh nhân dân trên địa bàn.

4. Tham gia thực hiện các biện pháp chiến tranh thông tin, chiến tranh mạng và các hoạt động khác.

Bản quyền bài viết thuộc trường Cakhia TV. Mọi sao chép đều là gian lận!

Nguồn thông dụng:

/hoat-dong-san-sang-chien-dau-cua-dan-quan-tu-ve-duoc-quy-dinh-nhu-the-nao/

Cảm ơn bạn đã đọc bài viết Hoạt động sẵn sàng chiến đấu của Dân quân tự vệ được quy định như thế nào? . Đừng quên truy cập Cakhia TV Trang web xem trực tiếp bóng đá không quảng cáo hot nhất hiện nay

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *