Bảo đảm nguồn lực tài chính cho nhiệm vụ Biên phòng được quy định như thế nào?

Rate this post

Không chắc chắn làm thế nào để tài trợ cho nhiệm vụ Biên phòng? Bài viết dưới đây, các thầy cô trường THPT năng khiếu Sóc Trăng sẽ giải đáp cụ thể cho bạn đọc về vấn đề làm thế nào để đảm bảo nguồn tài chính cho công việc Bộ đội Biên phòng.



Nguồn tài chính phục vụ nhiệm vụ của Bộ đội Biên phòng được quy định như thế nào?

Nhà nước bảo đảm kinh phí thực hiện nhiệm vụ của Bộ đội biên phòng theo quy định của pháp luật về ngân sách nhà nước; huy động nguồn lực tài chính cho nhiệm vụ biên phòng; ưu tiên xây dựng kết cấu hạ tầng, công trình biên giới, cửa khẩu, tạo lực lượng nòng cốt thực hiện nhiệm vụ biên phòng.

Bạn đang xem: Nguồn tài chính phục vụ nhiệm vụ của Bộ đội biên phòng được quy định như thế nào?

Căn cứ Điều 26, Luật Biên phòng Việt Nam 2020

Đăng bởi: Cakhia TV

Chuyên mục: Hỏi đáp tổng hợp

Xem thêm Nguồn tài chính phục vụ nhiệm vụ Bộ đội biên phòng được quy định như thế nào?



Nguồn tài chính phục vụ nhiệm vụ của Bộ đội Biên phòng được quy định như thế nào?

Nhà nước bảo đảm kinh phí thực hiện nhiệm vụ của Bộ đội biên phòng theo quy định của pháp luật về ngân sách nhà nước; huy động nguồn lực tài chính cho nhiệm vụ biên phòng; ưu tiên xây dựng kết cấu hạ tầng, công trình biên giới, cửa khẩu, tạo lực lượng nòng cốt thực hiện nhiệm vụ biên phòng.

READ  Tạo ảnh cắt dán với PhotoWonder

Căn cứ Điều 26, Luật Biên phòng Việt Nam 2020

Bản quyền bài viết thuộc trường Cakhia TV. Mọi sao chép đều là gian lận!

Nguồn thông dụng:

/bao-dam-nguon-luc-tai-chinh-cho-nhiem-vu-bien-phong-duoc-quy-dinh-nhu-the-nao/

Cảm ơn bạn đã đọc bài viết Bảo đảm nguồn lực tài chính cho nhiệm vụ Biên phòng được quy định như thế nào? . Đừng quên truy cập Cakhia TV Trang web xem trực tiếp bóng đá không quảng cáo hot nhất hiện nay

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *